WelcomeWelcome | FAQFAQ | DownloadsDownloads | WikiWiki

Author Topic: (th) Thailand ภาษาไทย  (Read 3895 times)

Offline lordbsd

• Newbie
  • *
(th) Thailand ภาษาไทย
« on: November 10, 2011, 08:12:39 AM »
สวัสดีครับ มีคนไทยใช้ Tiny Core กันบ้างหรือไม่
ผมหมกมุ่นได้ไม่กี่วันเอง เพราะประทับใจจาก [remaster] เห็นว่าใช้งานได้ดี

Concept ของ Tinycore คือ
  • ขนาดเล็ก ทำงานบนแรม ทำงานไว อัพเกรดง่าย
  • ปิดเครื่องเปิดใหม่ ทุกอย่างจะเหมือนเดิม
หากต้องการเปลี่ยนแปลงระบบให้คล้ายๆ linux เจ้าอื่นๆ จำเป็นต้องทำอะไรเพิ่มอีกมากมายซึ่งผมเองก็กำลังศึกษาอยู่ครับ

Offline songwut

• Newbie
  • *
Re: (th) Thailand ภาษาไทย
« Reply #1 on: November 30, 2011, 11:38:29 PM »
มันเล่นภาษาไทยได้ไหมครับ